Sáng nay 22/7/2024, UBND xã Đội Cấn tổ chức Lễ viếng, dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Bia ghi danh các Anh hùng liệt sĩ xã Đội Cấn nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/…
Sáng ngày 17/7/2024 phòng Nông nghiệp và phát triển nông huyện Tràng Định phối hợp với đơn vị tư vấn và UBND xã Đội Cấn tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ thuật trồng lúa, phòng trừ sâu bệnh theo quy trình Vietgap…
Sáng ngày 03/7/2024 Đảng ủy xã Đội Cấn tổ chức Hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đến dự và chỉ đạo có đồng chí Lý Văn Hơn-Trưởng ban tổ chức…
Sáng ngày 31/5/2024, Viện khoa học Nông nghiệp Việt Nam phối hợp cùng phòng Nông nghiệp huyện Tràng Định tổ chức hội thảo khoa học hiện trạng phát triển cây ăn quả ôn đới vùng miền núi phía bắc Việt Nam và những vấn đề…
Sáng ngày 29/5/2024, Trung tâm Nước sạch và Vệ sinh môi trường nông thôn phối hợp với UBND xã Đội Cấn tổ chức tập huấn nâng cao năng lực cho cán bộ và người dân thực hiện công tác nước sạch và vệ sinh môi trường nông…
Sáng ngày 29/12/2023, Hội đồng nhân dân (HĐND) xã Đội Cấn tổ chức kỳ họp thứ 9, khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026. Dự kỳ họp có đồng chí Nguyễn Tài Tuệ, Trưởng ban kinh tế huyện Tràng Định; đại diện Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ…
Nhằm thể hiện sự quan tâm của Đảng và Nhà nước cũng như của Lãnh đạo thành phố và địa phương đối với người cao tuổi, phát huy truyền thống “kính lão đắc thọ” của dân tộc Việt Nam, qua đó thể hiện sự quan tâm…
Sáng ngày 22/12/2023, tại nhà văn hóa xã Đội Cấn. UBMTTQ xã Đội Cấn tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Mặt trận năm 2023, chương trình thống nhất hành động năm 2024 lần thứ XII, khóa XIX, nhiệm kỳ 2019-2024